.

HELP PUBG PC ( h81 8g 4460 1050ti )

hoangtham8

Máy nhà mình sài cấu hình h81, i5 4460, ram 8g , vga 1050ti . Lúc trước chơi pubg rất là bình thường , nhưng tầm nữa năm nay vô chơi lúc đầu vẫn rất mượt , nhưng đền khi còn tầm 30 người là tụt fps , ping cũng tăng về cả nghìn . Mình đả cài lại server , đổi image khác , máy client cũng tháo ra vệ sinh sạch sẻ , nhưng vẫn không khắc phục được tình trạng trên . Mong mọi người giúp đở

gaaravjnh

Theo mình ko phải do server và image đâu nếu bạn đang xài ổn định . Nguyên nhân thì nhiều lắm bạn ơi :

+ Hiện tại mạng miết đang bị vấn đề đến hết tháng 2 theo tin tức là vậy còn ae đa số biết là nguyên nhân do gì

+ Chĩnh lại setting Tecent chỗ chĩnh OpenGL OpenGL+ ...... Đổi thữ rồi test .

Cấu hình máy mình mạnh hơn cũa bạn vẫn lagg nhé . Thật là vậy . Có thể nói PUBG MB nó nặng hơn PUBG PC .

hoangtham8

Mình có đi test thử vài phòng Net ở khu vực

p1: i3 7100, ram 8g, 1050 2g
p2: xeon 1220v3 , ram8g , GTX 950 2G

Hai phòng này mình thấy họ chơi rất bình thường , chơi tới cuối trận luôn vẫn oke . Còn phòng mình nó chỉ chơi đc khúc đầu thôi , về sau lag ko đi đc luôn. Đem ra so sánh thì cảm thấy 2 phòng đó cấu hình có cái gì hơn phòng mình đâu , chỉ có thấp hơn or xem xem nhau thôi ah!

gaaravjnh

+ Tìm một source game khác và tìm hiểu về setting của tecent như mình đã nói như trên .

+ Kiểm tra lại cache game

+ Heath của ổ game ổ WB

+ Có tool kiểm tra nhiệt độ cpu va vga + speed mạng

Sửa lần cuối:

hoangtham8

Mình thay ssd mới , đả khắc phục được tình trạng trên . Cám ơn ae đả giúp đở