.

[DrayTek] Vigor2912 có firmware RC cho cộng băng thông

nhưng không hiểu sao định tuyến lại không có tác dụng, nhất là khi QOS bật lên thì thằng nào mà dowload thì game ping cao ngất ngưởng. em quay lại firmware thì ổn định rồi. xin nhắc lại là em không cộng băng thông nhé

nc1402

nhưng không hiểu sao định tuyến lại không có tác dụng, nhất là khi QOS bật lên thì thằng nào mà dowload thì game ping cao ngất ngưởng. em quay lại firmware thì ổn định rồi. xin nhắc lại là em không cộng băng thông nhé

Đã reply mail rồi nha :)

0. Backup cấu hình hiện tại, download sẳn file firmware hiện tại về máy
1. Nâng cấp fw 3.8.1.3RC1
2. Reset cứng thiết bị về mặc định
3. restore file cấu hình gửi trong mail và test lại giúp nhé!

nc1402

Cập nhật ngày 5/7/2016

CTY An Phát sử dụng Vigor2912_3.8.1.3RC1 được 2 ngày nay (Chạy session based và không tạo bất kỳ rule nào để định tuyến). Kết quả:
- Kế toán: Vẫn giao dịch ngân hàng bình thường (https)
- Face, youtube, gmail, google, Fshare vẫn chạy bình thường (Fshare xài free)
- Nói chung với CV văn phòng thì chưa thấy bộ phận nào báo lỗi

Duy nhất chỉ có trang phimmoi.net vẫn bị lỗi lâu lâu không xem được. Rất khó để làm auto cho trang này vì nó lấy phim từ những hosting khác nhau và đều có bảo mật về IP truy cập.

Các trang web bảo mật cao như ngân hàng vẫn chạy tốt chứng tỏ session based đã đủ thông minh để biết giử cố định session cho https rồi.

1. [FONT=Calibri, sans-serif]WAN>> internet Access>> WAN 2: mode static IP: vì wan này đang nối static với một router kết nối internet trực tiếp, nên cần chọn mode ping Detect đến một IP có thật ngoài internet giúp detect chính xác trạng thái internet của wan này (trong trường hợp này: IP dùng để ping nên là IP gateway internet của thiết bị route kết nối PPPoE , ví dụ router đó có gateway internet là 123.21.x.x thì ta sử dụng mode ping detect đến IP .
[/FONT]
[FONT=Calibri, sans-serif]bác nc1402 có giải thích thêm cho em cái IP trên được không, vì em dùng IP động nên khi reset router gpon là nó sẽ thay đổi IP mạng? [/FONT]

nc1402

1.WAN>> internet Access>> WAN 2: mode static IP: vì wan này đang nối static với một router kết nối internet trực tiếp, nên cần chọn mode ping Detect đến một IP có thật ngoài internet giúp detect chính xác trạng thái internet của wan này (trong trường hợp này: IP dùng để ping nên là IP gateway internet của thiết bị route kết nối PPPoE , ví dụ router đó có gateway internet là 123.21.x.x thì ta sử dụng mode ping detect đến IP .

bác nc1402 có giải thích thêm cho em cái IP trên được không, vì em dùng IP động nên khi reset router gpon là nó sẽ thay đổi IP mạng?

Vậy Ping IP này đi: 111.65.248.132 (Của VNexpress.net)

Hoặc bất kỳ IP nào trên internet mà bạn tin tưởng (Vì nếu IP đó bị gì, không ping được thì xem như WAN 2 sẽ bị off)

bác nc1402 cho em hỏi xíu, nhà em có 3 line mạng những vigor 2912 chỉ sử dụng được 2 line. vậy em hỏi bây giờ em lấy USB thu wifi cắm vào cổng USB trên vigor 2912 để cấu hình Wan 3 để tận dụng băng thông modem internet còn lại có được không?

nc1402

bác nc1402 cho em hỏi xíu, nhà em có 3 line mạng những vigor 2912 chỉ sử dụng được 2 line. vậy em hỏi bây giờ em lấy USB thu wifi cắm vào cổng USB trên vigor 2912 để cấu hình Wan 3 để tận dụng băng thông modem internet còn lại có được không?

Cổng USB chỉ sử dụng được với USB Disk hoặc USB 3G mà thôi

galaxy.game

Cho mình hỏi 2912 chạy 2 WAN (sessions based), tải 61 máy trạm, 1 máy tính tiền, 1 máy chủ có hơi đuối không ?
Quán mới, khách phản ánh thỉnh thoảng vào game bị mất mạng 1-2s rồi có lại

nc1402

Cho mình hỏi 2912 chạy 2 WAN (sessions based), tải 61 máy trạm, 1 máy tính tiền, 1 máy chủ có hơi đuối không ?
Quán mới, khách phản ánh thỉnh thoảng vào game bị mất mạng 1-2s rồi có lại

Vigor2912 khuyên sử dụng khoảng 40 máy cho phòng net
Bạn thử nâng cấp firmware ở post#1 xem sau nhé!

pimpim

Vậy Ping IP này đi: 111.65.248.132 (Của VNexpress.net)

Hoặc bất kỳ IP nào trên internet mà bạn tin tưởng (Vì nếu IP đó bị gì, không ping được thì xem như WAN 2 sẽ bị off)
sao mình ping ip nay out ko zay bạn