.

Cáp quang OPGW 57 24 ( 57/24)

dongnv32

Member

I, Cấu tạo

Cáp quang OPGW 57 24 là loại cáp quang OPGW dạng ống trung tâm,có 24 sợi quang đặt trong ống lỏng ở trung tâm. Bao quanh là 6 ống thép để bảo vệ lõi sợi quang.

OPGW-57/24 có nghĩa là sản phẩm cáp quang chống sét OPGW có 24 sợi quang trong lõi,tiết diện chịu lực 57 mm2

Tìm hiểu thêm về thông số kỹ thuật của cáp quang OPGW tại đây.
cap-quang-opgw-57-24-1


II, Ứng dụng :

  • Thay thế các dây chống sét hiện có và xây dựng lại các đường dây cũ.
  • Sử dụng trong các đường dây điện trên không mới xây dựng.
  • Áp dụng cho các đường dây cấp thấp, chẳng hạn như GJ50/70/90 và v.v..


III, Thông số kỹ thuật

STTCác thông số kỹ thuậtĐơn vịSố lượng
1Tiết diện chịu lựcmm257
2Đường kínhmm10.5
3Trọng lượng riêngkg/km420
4Mô đun đàn hồidaN/mm216200
5Hệ số giãn nở dài1/0C.13.10-6
6Điện trở một chiềuU/km1,04
7Lực kéo đứtdaN6800
8Khả năng chịu dòng ngắn mạch một pha ở 40oCkA2s 32,5




IV, Tiêu chuẩn kỹ thuật của cáp quang OPGW

STTNội dung yêu cầuThông số yêu cầu
AĐặc tính sợi quang
1Tiêu chuẩn áp dụngÁp dụng TCN 68-160 ITU-T G.652 &G652.D
2Loại sợiĐơn mốt (SM)
3Số sợi quang12/24/48 sợi
4Biên dạng chỉ số chiết suấtdạng chiết suất bậc
5Đường kính lớp vỏ phản xạ125 μm ±1μm
6Đường kính trường mốt bước sóng 1310nm(8,6-9,5) 0,6 m
7Đường kính trường mốt bước sóng 1550nm10,5 1 m
8Sai số đồng tâm trường mốt≤ 0,5 m
9Độ không tròn đều lớp vỏ phản xạ≤ 1%
10Bước sóng cắt≤ 1260 nm
11Hệ số suy hao 1310 nm≤ 0,36 dB/km
12Hệ số suy hao 1550 nm≤ 0,22 dB/km
13Hệ số tán sắc 1285 -1330≤ 3,5 ps/nm.km
14Hệ số tán sắc 1550≤ 18 ps/nm.km
15Bước sóng tán sắc 01300 ≤ ë0 ≤ 1324nm
16Độ dốc tán sắc 00,092 ps/nm2.km
17Hệ số phân cực mốt PMD≤ 0,3 ps
18Mã màuĐược đánh dấu bằng lớp phủ màu (có 12 màu khác nhau) với mã màu theo tiêu chuẩn EIA/TIA 598;
Không bị phai màu khi nhiệt độ thay đổi, không bị lem cũng như dính chặt vào nhau khi nằm kề nhau
BĐặc tính cơ học và cấu trúc sợi quang
1Khoảng vượt của cáp≥700m
2Cấu trúc thiết kếChiều bện thay đổi (SZ)
4Cấu trúc vỏ bảo vệ cápCấu trúc dạng lớp, các lớp bảo vệ không dính, lẹm vào nhau
5Mã màu phân biệt sợi quang và ống chứa sợi quangEIA/TIA 598
6Hệ số giãn nở nhiệt2.10-6
8Khả năng chống thấmYêu cầu đảm bảo
9Độ ẩm tương đốiLàm việc bình thường trong điều kiện 0÷100% không đọng sương
10Bán kính nhỏ nhất khi lắp đặt25 lần đường kính cáp
11Bán kính nhỏ nhất sau lắp đặt20 lần đường kính cáp
12Nhiệt độ khi lắp đặt(0 đến +50)oC
13Nhiệt độ khi làm việc(-5 đến +50)oC
CPhụ kiện
IDây nhảy sợi quang và connector, jack đấu
1Kiểu thiết kếCó 2 đầu connector kiểu FC/PC, SC-LC; SC-FC … để nối vào ODF
2Yêu cầu kỹ thuật- Suy hao phản xạ ≤25dB
- Suy hao tiếp xúc ≤0,5dB
3Yêu cầu kỹ thuật- Suy hao phản xạ ≤25dB
- Suy hao tiếp xúc ≤0,5dB
4Độ bền- Lúc kéo lắp đặt là ≥200N và lúc sử dụng là ≥100N
- Nén tức thời là ≥500N và thường xuyên là ≥100N
DYêu cầu thử nghiệm
1Kiểm tra sức căng
Phương pháp thay đổi suy hao
IEC - 794 - 1 - E1
≤ 0,1 dB/km
1Kiểm tra độ chịu nén
Phương pháp thay đổi suy hao
IEC - 794 - 1 - E3
≤ 0,1 dB/km
3Kiểm tra độ chịu va đập
Phương pháp thay đổi suy hao
IEC - 794 - 1 - E4
≤ 0,1 dB/km
4Kiểm tra độ xoắn
Phương pháp thay đổi suy hao
IEC - 794 - 1 - E7
≤ 0,1 dB/km
5Kiểm tra độ uốn cong
Phương pháp thay đổi suy hao
IEC - 794 - 1 - E11
≤ 0,1 dB/km
6Kiểm tra độ chịu nhiệt
Phương pháp thay đổi suy hao
IEC - 794 - 1 - F1
≤ 0,1 dB/km
7Kiểm tra hợp chất đổ đầy
Phương pháp
IEC - 794 - 1 - E14
8Kiểm tra chống thấm nước
Phương pháp
IEC - 794 - 1 - F5
EYêu cầu khác
1Trống cápChiều dài tối đa 1 trống cáp là 6.000 m và chiều dài từng trống cụ thể theo đơn đặt hàng. Sợi quang trong mỗi cuộn cáp không có bất kỳ chỗ nối nào

V, Ảnh thực tế sản phẩm

1, Bin cáp quang OPGW 57 24

cap-quang-opgw-57-24-3


2, Hình ảnh sợi cáp quang bên trong

cap-quang-opgw-57-24-4




Viễn Thông 3 Miền là đơn vị nhập khẩu trực tiếp cáp quang OPGW-57/24 Oufu trực tiếp từ nhà máy tại Trung Quốc. Tất cả sản phẩm cáp quang OPGW 57/24 nói riêng cũng như các sản phẩm cáp quang OPGW nói chung đều có giấy tờ CO,CQ đầy đủ do nhà máy sản xuất gửi kèm khi nhập khẩu.
cap-quang-opgw-57-24-2




Quý khách hàng có nhu cầu tìm hiểu, đặt hàng hay lên dự toán cho dự án sử dụng cáp quang OPGW 24 sợi OPGW-57/24, vui lòng liên hệ với chúng tôi bằng cách chat hoặc gọi theo số : 097.606.0110 để được tư vấn và nhận đầy đủ thông tin, catalogue cáp OPGW theo các tiêu chuẩn, quy cách yêu cầu cũng như báo giá chi tiết sản phẩm hỗ trợ tốt nhất cho dự án. Xin cảm ơn!
 
Top