Xin các bác hướng dẫn cấu hình các server giúp em về các phòng máy trong trường học của em như sau: Trường có 4 phòng máy, mỗi phòng có 1 server (cấu hình yếu Core I5, 1 HDD, 1 SSD, 8GB RAM) kéo 40 máy con. Tất cả các phòng đều thông với nhau và dùng cùng lớp mạng 192.168.1.x để dùng chung phần mềm thi trắc nghiệm và map ổ đĩa cho các máy con trên 1 server khác. Hiện giờ em đang dùng CSMBoot 2.1.5 chạy Windows 7, mọi thứ vẫn ổn. Tuy nhiên, mới đây nhà trường cập nhật chương trình dạy Windows 10 và Office 2016 nên em đã thử NXD 3409 và 3445 crack lấy từ diễn đàn, thấy boot rất nhanh, chạy mượt nhưng nếu có 2 server NXD (ở 2 phòng khác nhau) cùng mở thì máy client chạy đến phần "Please wait" thì đứng im không vào được nữa. Máy server có 2 card mạng nối tới 2 switch khác nhau. Em cũng đã thử Bond và để riêng chia tải náy client cho từng card mạng nhưng thấy hình như cũng không được ổn định, lúc boot vào được, một lúc thì lại không (đến "please wait" thì đứng im), hay do dùng bản crack ? hay do em cho default gateway server ra net ? Mong được các cao nhân giúp đỡ, em xin chân thành cám ơn và xin được hậu tạ.

Xem chủ đề mới nhất cùng chuyên mục hơn: