Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 14 của 14

Chủ đề: Cần các cao nhân giúp đỡ tư vấn nâng cấp máy

Junior Member
    Cảm ơn
    1
    Thanked 0 trong 0 bài viết

Find Cần các cao nhân giúp đỡ tư vấn nâng cấp máy

Tình hình là khu vực mình có cạnh tranh nhưng mình chưa muốn sắm máy mới. mình muốn nâng cấp máy cũ vì khu vực mình cũng không làm được giá cao hiện tại 5.5k/h còn có khuyễn mãi. nhưng không dành về kỹ thuật. mình muốn các bác trong room tư vấn giúp mình phải nâng cấp thế nào để chiến được tất cả các game trung bình cao . và trong 2-3 năm tới vẫn chiến được. ( hoặc nâng cấp chỉ hơn tí xíu bắt buộc sắm mới cũng cho minh ý kiến ) cấu hình mình như sau
    ☑ MAIN ASUS H81
    ☑ CPU I3 -4130
    ☑ RAM DDR3 -4x2 = 8G
    [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ☑ VGA
    Gigabite 750ti 2G 1 Fan
    Zotac 750 ti 2G 1 Fan
    ☑ NGUỒN ACB 350w
    ☑ LCD 24"AOC E2461FW
    Trân thành cảm ơn các bác

Xem chủ đề mới nhất cùng chuyên mục hơn:

Member
    Cảm ơn
    41
    Thanked 4 trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi netmetro [Only registered and activated users can see links. ]
    nắng nghe thì tui lói cho nắng nghe ! về cpu : giờ nâng cấp thì thay i3 thành i5 . thay thì bán lại i3 mua i5 chi phí cỡ 1 triệu chênh lệch! chạy vù vù ! về vga : nế có khách chơi Pubg thì lên VGA ! nếu 2 tuần liên tiếp không ai chơi pubg thì giữ vga 750Ti _____cái này là áp dụng tại khu tui _________bây giờ áp lực cạnh tranh cao quá ! bên mình lèo tèo mà bên kia đông quá . thì : lên VGA 1060 cũ ! mua hàng cũ nhưng vẫn còn hạn bảo hành. mua hàng cũ thải loại phế thải phế liệu thì chia tay sớm-đau khổ ít hơnmua về lắp là chạy luôn không cần cài đặt ! không cài đặt , không chỉnh sửa phần mềm ! giống như mua bóng đèn 1m2 về thay ở nhà! => chắc chưa ? chắc thay thì cần lên bộ nguồn để gánh i5 và 1060 acbel thì cần 450w . cooler máter thì cần 400w .mua thử 3 món về ráp 1 bộ nghiệm thu 7 ngày ! thử nghiệm 7 ngày đạt thì lên nguyên dàn ! nhưng mà tui chắc chắn là đạt ! tại vì tui có làm rồi ! và máy nghiệm thu này lên giá thêm 500đ ! và cái kết tụi nó giành chơi máy nghiệm thu này mạnh và lên thêm giá ,có đứa đợi máy nghiệm thu lâu quá ! kêu tui lên thêm giá máy này 1000. cho tụi khách không ai chơi 1 mình nó chơi ! và nó dặn 8g-11g không cho ai ngồi máy đó . để dành cho nó !
    Bác netmetro nói đúng nè bạn. nhưng tùy nhu cầu chỗ bạn nó chơi game nào nữabạn có thể lên một nữa cho nhừng khách nhu cầu cao. còn 1 nữa vẫn kéo được. sau 1 -2 năm bạn thanh lý nữa dàn yếu đi lúc đó lên cấu hình mới. 1 nữa nâng cấp bây giờ vẫn kéo được tiếp.ý kiến cá nhân.nếu lên xeon tương đuơng I7 thì pm mình

Senior Member
    Cảm ơn
    13
    Thanked 16 trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trudinhto [Only registered and activated users can see links. ]
    Để Mị nói cho mà nghe: cho "dành về kỹ thuật" thì nâng cấp, vô tư, không sao và Rất có hiệu quả. Nhưng Thớt ở đây " không dành về kỹ thuật". Và Thớt lại nằm trong khu Cạnh Tranh. Coi chừng việc nâng cấp trở thành Lựu đạn. Bác có hiểu hôn?
    quá chi là chí lý! cho mị 10 điểm

Junior Member
    Cảm ơn
    3
    Thanked 6 trong 4 bài viết

up 1 phát cho chủ thớt và cũng cho nhiều anh em hiểu rỏ việc nâng cấp trong thời buổi cạnh tranh , ý kiến riêng em ( làm nét cũng giống như sản phẩm của 1 công ty nào đó thôi, phải đổi mới, đổi mới , thì mới phát triển, còn đổi mới nâng cấp như thế nào, là tùy vào tay nghề và sự hiểu biết của anh em nữa, chút ý kiến nhỏ của em , mong các bác đừng chém em , em ko có tội gì hết )

5. The Following User Says Thank You to gamer01 For This Useful Post:

trudinhto (28-09-2019)

Junior Member
    Cảm ơn
    0
    Thanked 0 trong 0 bài viết

bạn cứ tính số tiền bỏ ra (nâng cấp hay thay mới) = tiền lời từ tiệm net 1 tháng x 24 thì sẽ có câu trả lời ngay thôi

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Visitors found this page by searching for:

Nobody landed on this page from a search engine, yet!
SEO Blog