Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Máy trạm giải nén/copy làm server bị treo

Member
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Default Máy trạm giải nén/copy làm server bị treo

Chào các Bác, em xài NXD 8 + W10, em bị tình trạng là chỉ cần 1 máy khách giải nén/copy là toàn bộ dàn máy muốn treo hết luôn, có Bác nào có cách khắc phục tình trạng này không ạ?

Xem chủ đề mới nhất cùng chuyên mục hơn:

An Ninh Hội Quán Hai_Lúa's Avatar
    Cảm ơn
    643
    Thanked 356 trong 142 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cuoimeobayveoveo [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các Bác, em xài NXD 8 + W10, em bị tình trạng là chỉ cần 1 máy khách giải nén/copy là toàn bộ dàn máy muốn treo hết luôn, có Bác nào có cách khắc phục tình trạng này không ạ?
    Nếu SSD sài lâu rồi bác nên đổi SSD mới ,đồng thời bác tăng thêm số lượng SSD chứa Cache, nếu dc bác nên Raid lại sẽ cải thiện dc ,

Member
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Hai_Lúa [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu SSD sài lâu rồi bác nên đổi SSD mới ,đồng thời bác tăng thêm số lượng SSD chứa Cache, nếu dc bác nên Raid lại sẽ cải thiện dc ,
    Cám ơn Bác, em gắn thêm 2 ổ SSD Intel rồi, nhưng có vài Bác nói không nên Raid nếu là ssd, Bác cho em lời khuyên với ạ

Senior Member
    Cảm ơn
    17
    Thanked 83 trong 43 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cuoimeobayveoveo [Only registered and activated users can see links. ]
    Cám ơn Bác, em gắn thêm 2 ổ SSD Intel rồi, nhưng có vài Bác nói không nên Raid nếu là ssd, Bác cho em lời khuyên với ạ
    NxD giờ nó hỗ trợ ghi wb đa luồng mà, bác gắn thêm ổ ssd rồi vào IO add thêm thư mục wb tới ổ đó thôi, khi ghi wb nó sẽ đồng thời ghi vào các ổ wb (như thế thì khác gì raid đâu)

An Ninh Hội Quán Hai_Lúa's Avatar
    Cảm ơn
    643
    Thanked 356 trong 142 bài viết

Cũng tùy cách của mỗi người , cá nhân tôi raid lại , mặc dù tỉ lệ dễ mất dữ liệu nhiều hơn , còn không thích raid thì bác làm theo gcafeplus cũng ok.

Thay đổi nội dung bởi: Hai_Lúa, 04-12-2018 lúc 03:26 PM

Chủ đề giống nhau

1. Cách Copy Games Offline từ Client lên Server
    By hotboyx in forum Hỗ Trợ Kỹ Thuật Game...
    Trả lời: 11
    Bài mới gửi: 03-09-2017, 07:32 PM
  2. Trả lời: 29
    Bài mới gửi: 19-12-2016, 08:11 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài mới gửi: 24-03-2015, 12:14 PM
  4. Trả lời: 4
    Bài mới gửi: 21-10-2014, 07:23 AM
  5. Trả lời: 11
    Bài mới gửi: 11-08-2014, 09:25 PM

Visitors found this page by searching for:

Nobody landed on this page from a search engine, yet!
SEO Blog