Trang 6/6 ĐầuĐầu ... 456
Hiện kết quả từ 51 tới 60 của 60

Chủ đề: DrayTek Vigor300B + VolkTek NSH-3424: Sự kết hợp hoàn hảo (Chuyển gateway,...)

Senior Member
    Cảm ơn
    41
    Thanked 180 trong 100 bài viết

Muốn chạy nhiều line theo mình phải định tuyến thôi. Có thể do đặc thù của game rồi!
    Cần biết port và IP của game để định tuyến mới ổn

CTY mình chạy 4 line, session based, không nghe ai nói gì. Kế toán nộp báo cáo, ngân hàng,...toàn https cả mà cũng chả sao hết

3. The Following User Says Thank You to nc1402 For This Useful Post:

npxd (21-07-2016)

Senior Member
    Cảm ơn
    0
    Thanked 24 trong 20 bài viết

V300B_5752 đang test phòng game từ sáng tới giờ, vẫn ổn, để test đến cuối ngày cho chắc . Thông tin thêm 2920 hay 2925 nếu để session based thì nộp tờ khai thuế qua mạng bị lỗi, nếu chỉnh qua ip based thì bình thường, nhà trọ mình có người bị tình trạng này, chia sẻ cho ai cần để biết chỉnh lại.
    Thay đổi nội dung bởi: mkaiit, 21-07-2016 lúc 11:22 AM

5. The Following User Says Thank You to mkaiit For This Useful Post:

npxd (21-07-2016)

Junior Member
    Cảm ơn
    17
    Thanked 4 trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoanhbaviet [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng chạy 3 đường mà có thấy dis gì đâu. Chỉ ko định tuyến theo dns dc thôi.

Hix hix, vậy đây là lỗi kiểu random, lúc được lúc không, người được người không, rất khó cho Draytek fix lỗi, dự định là các anh em nào chưa chạy được với 300B sẽ chờ đợi Draytek lâu đây!, nhưng chủ quan theo nhận định của mình dòng 300B + 3900 của draytek firmware vẫn còn nhiều vấn đề bên cạnh một phần cứng mạnh mẽ. Nhanh nhanh nhé Draytek, cám ơn các bạn nhiều!

Junior Member
    Cảm ơn
    17

Trích Nguyên văn bởi mkaiit [Only registered and activated users can see links. ]
    V300B_5752 đang test phòng game từ sáng tới giờ, vẫn ổn, để test đến cuối ngày cho chắc . Thông tin thêm 2920 hay 2925 nếu để session based thì nộp tờ khai thuế qua mạng bị lỗi, nếu chỉnh qua ip based thì bình thường, nhà trọ mình có người bị tình trạng này, chia sẻ cho ai cần để biết chỉnh lại.
    đúng vậy bạn ạ, https mình cũng bị, tuy nhiên đây không là vấn đề chính của phòng net, games, các giao dịch https mình chỉ định trên 1 đường duy nhất,
    Thay đổi nội dung bởi: npxd, 21-07-2016 lúc 12:05 PM

Junior Member
    Cảm ơn
    17

Trích Nguyên văn bởi nc1402 [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn chạy nhiều line theo mình phải định tuyến thôi. Có thể do đặc thù của game rồi!
    Cần biết port và IP của game để định tuyến mới ổn

CTY mình chạy 4 line, session based, không nghe ai nói gì. Kế toán nộp báo cáo, ngân hàng,...toàn https cả mà cũng chả sao hết
    chắc do các bạn là bố mẹ 300B nên nó sợ mà vâng lời, còn khách hàng thì chúng nó dở chứng, he he :-)

À phòng nét thì cần Session Base với Web + download
    IP Base với Games + https
    Nếu Session Base chưa ổn thì anh em phòng net nhờ An Phát làm firmware với yêu cầu trên nhé, he he, chỉ cần vậy thôi nhé nc1402, tks các bạn nhiều, rất nhiệt tình và tránh nhiệm với KH.
    (một số web hot + đặc biệt thì mình xử nó riêng ... ) nhưng về cơ bản 300B phải làm được hầu hết như 2925, không thể tạo rule cho các games hay web một cách thủ công được, như thế chẳng khác nào thuê một nhân viên thường trực 300B, khách hàng nào có nhu cầu lại tạo rule cho nó hả he he he
    Thay đổi nội dung bởi: npxd, 21-07-2016 lúc 12:18 PM

Senior Member
    Cảm ơn
    41

Trích Nguyên văn bởi npxd [Only registered and activated users can see links. ]
    chắc do các bạn là bố mẹ 300B nên nó sợ mà vâng lời, còn khách hàng thì chúng nó dở chứng, he he :-)

À phòng nét thì cần Session Base với Web + download
    IP Base với Games + https
    Nếu Session Base chưa ổn thì anh em phòng net nhờ An Phát làm firmware với yêu cầu trên nhé, he he, chỉ cần vậy thôi nhé nc1402, tks các bạn nhiều, rất nhiệt tình và tránh nhiệm với KH.
    (một số web hot + đặc biệt thì mình xử nó riêng ... ) nhưng về cơ bản 300B phải làm được hầu hết như 2925, không thể tạo rule cho các games hay web một cách thủ công được, như thế chẳng khác nào thuê một nhân viên thường trực 300B, khách hàng nào có nhu cầu lại tạo rule cho nó hả he he he
    Thật ra thì các modem khác mà anh em trên này khoe chạy ngon này kia đều đã được tạo rule hết cả đó. Chụp hình up lên đây toàn che IP / Port lại hết đó thôi

Modem dù gì cũng là cái máy mà, bạn phải cung cấp thông tin để nó xữ lý . Nó không tự biết các nào là download cái nào là game đâu

Các bạn làm phòng game, mình nghĩ rất dễ dàng tìm ra port game mà. Tìm được rồi thì áp dụng được hoài hoài cho dù xài modem gì đi nữa. Port game nếu có thay đổi nó cũng chỉ quanh quẩn ở một khoảng nào đó thôi à

Senior Member
    Cảm ơn
    0
    Thanked 24 trong 20 bài viết

Thông báo: firmware V300B_5752 chạy 2 bữa ok, không còn hiện tượng dis game, thử với 2 WAN.

11. The Following User Says Thank You to mkaiit For This Useful Post:

nc1402 (31-07-2016)

Senior Member
    Cảm ơn
    3
    Thanked 5 trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mkaiit [Only registered and activated users can see links. ]
    Thông báo: firmware V300B_5752 chạy 2 bữa ok, không còn hiện tượng dis game, thử với 2 WAN.
    Bác định tuyến googlevideo thử xem có ok ko ?

Junior Member
    Cảm ơn
    17

V300B_5752_GameNET_OK, phòng máy mình chạy OK được hơn tuần, kính thông báo cho ace và An Phát kiểm tra và xác nhận lại nhé. Tks các anh em đã nhiệt tình tham gia topic, tks nc1402!
    Thay đổi nội dung bởi: npxd, 31-07-2016 lúc 09:43 PM Lý do: sai chính tả he he he

14. The Following User Says Thank You to npxd For This Useful Post:

nc1402 (31-07-2016)

Senior Member
    Cảm ơn
    41

Trích Nguyên văn bởi nc1402 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn thử firmware này xem sao nhé!

V300B: Firmware Beta 1.2.1 r6311
    + Tăng cường chống DoS
    + Hỗ trợ cộng băng thông nhiều đường truyền
    + Chạy song song IP Based và Session Based (Chọn Session Based, các trang web không chấp nhận đổi IP liên tục sẽ tự chuyển sang IP Based chạy)
    + Hỗ trợ chuyển gateway và định tuyến linh hoạt theo từng WAN / LINE == > [Only registered and activated users can see links. ]
    + Hỗ trợ định tuyến theo độ trể (ping delay) == > [Only registered and activated users can see links. ]
    + Hỗ trợ định tuyến theo hướng truy cập Trong Nước / Quốc Tế
    [Only registered and activated users can see links. ] [Only registered and activated users can see links. ] ~ 150PC (4 wan cộng băng thông ~ 500Mbps)
    Do type nhằm, nên đính chính lại là:

+ Chạy song song IP Based và Session Based (Chọn Session Based, các trang web không chấp nhận đổi IP liên tục sẽ PHẢI CẤU HÌNH POLICY RULE ĐỂ CHẠY THEO TỪNG WAN)

Trang 6/6 ĐầuĐầu ... 456

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 21
    Bài mới gửi: 19-06-2016, 02:27 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài mới gửi: 29-11-2015, 11:19 PM
  3. Trả lời: 5
    Bài mới gửi: 09-11-2015, 03:37 PM
  4. Trả lời: 49
    Bài mới gửi: 19-10-2015, 08:00 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài mới gửi: 15-07-2015, 01:05 PM