PDA

View Full Version : Microsoft Windows Server 2012 + Crack

Ruồi Chiên Giòn
15-02-2014, 12:04 PM
Microsoft Windows Server 2012
Version 6.2.9200 Build 9200
- Bản Iso này được mình tích hợp file crack vào trong Iso luôn khi bun ra sẻ thấy file crack và chỉ crack thành công cho Iso này còn download từ Microsoft về và dùng bản crack này thì không thành công nhé.
- Tạo Remote desktop trước khi tắt Firewall của Windows

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Bản Windows Server 2012 này có 4 phiên bản cài đặt

- Microsoft Windows 2012 standard (GUI) ---> khuyên dùng ( ưu tiên )
- Microsoft Windows 2012 standard (Core)
- Microsoft Windows 2012 datacenter (GUI) ---> khuyên dùng
- Microsoft Windows 2012 datacenter (Core)

Download bản ISO

[Only registered and activated users can see links]

Công cụ Setup từ USB tất cả các Windows

Dùng thêm tools WinAso này chạy quét Windows là chạy ngon lành không cần chỉnh sửa thêm bất cứ thứ gì

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Download

Pass : hqn.vn

Microsoft Windows Server 2012 thêm đôi cánh cho Gcafe

Đây là bản Windows Server 2012 tôi đả sưu tầm và kết hợp crack thành công, đả tự mình làm chuột bạch 18 tháng và hiện tại đang triển khai cho 2 phòng net nhà và 4 phòng nét khác chạy ok.
Chắc nhiều bác nói rằng xài Win Server 2003 - 2008 được rồi cần gì phải là Windows Server 2012 hơn nửa Windows Server 2012 củng giống như Windows 8. Hôm nay tôi xin có chút lời để các bác có cách nhìn về nhửng cái hây của Windows Server 2012 và tới đây chắc hẳn nhửng ai xài bootrom trên Win củng sẻ dùng Windows Server 2012 hết nhất là dùng phần mềm Gcafe Diskless hoặc là CCboot.
Phần mềm bootrom Gcafe hiện nay chạy tương đối tốt không bị lổi và chiến tất cả các game không bị lổi, ngoài cấu hình server thì tốc độ còn lại của Gcafe phụ thuộc 40% vào Lan card và số lượng lan card đây là nhược điểm của Gcafe.
Gcafe Diskless cần tối thiểu là 2 lan card, 1 cho diskless và 1 cho game disk hoạt động độc lập, với 2 lan card này thì dù con Server của các bác có mạnh thế nào thì củng chỉ hoạt động tốt ở tầm 30 máy trở lại và 30 náy này khi khởi động client cùng 1 lúc thì tất cả nhiều sâu trên client cùng nhau bò vì gây hiện tượng quá tải load image.
Giải pháp để khắc phục nhược điểm này là kết hợp nhiều card mạng lại để chia tải khi load image và load game, gcafe càng nhiều lan card càng khởi động nhanh và chay càng mượt. Nhưng cái khó ở đây là làm thế nào để gắn nhiều lan card và chia tải được với nhau ?
Mua lan card intel hoặc Broadcom để Nic Teaming lại ? đây là giải pháp tốn kém nhất mà Gcafe gặp phải vì Lan card intel hây broad com đều có phần mềm độc quyền và chỉ load balancing cho riêng họ, bình thường ta sử dụng 2 lan card intel trở lên là ta có thể Team thêm các loại lan card khác vào nhưng dung lượng thì thấy tăng lên mà chia tải thì lại không.
Giá lan card Intel và Broadcom trên trời mua 3-4 lan card để chạy Gcafe cho tốt củng mất tiền bằng 1/4 giá trị của con server rồi.
Windows Server 2012 sẻ giải quyết tốt vấn đề gặp phải ở trên cho Gcafe đó là Nic Teaming có sẳn độc lập trên Windows Server 2012 của Microsoft
+ chúng ta có thể gắn nhiều lan card của các hảng sản xuất khác nhau mà tất cả vẩn được load balancing.
+ sử dụng các loại lan card phổ thông giá thành thấp mua ở đâu củng có mà vẩn hoạt động tốt.
+ Dể dàng thay thế bằng nhửng loại lan card thông dụng nhất mà không còn phụ thuộc vào khoảng cách địa lý, hàng độc ( Intel- Broadcom).
+ Tất cả các bạn sẻ tận hưởng được tốc độ Gcafe khi gắn nhiều lan card
+ Giá thành con Server sẻ được giảm xuống và tốc độ Gcafe tăng lên...
Nếu Gcafe chạy trên Windows Server 2003 - Windows Server 2008 thì sẻ không giải quyết được vấn đề trên.

Tính Nguyễn
15-02-2014, 12:09 PM
bóc zin chủ thớt, dùng sau nhak

tranhaonamhoiquannet
15-02-2014, 12:11 PM
bảng 2012 dùng Gcafe có gì hot hơn bảng 2008 chủ top giới thiệu sơ tí cho anh em mạnh tay hành ngò :D
tks nhiều

minhdungnt
15-02-2014, 12:50 PM
bảng 2012 dùng Gcafe có gì hot hơn bảng 2008 chủ top giới thiệu sơ tí cho anh em mạnh tay hành ngò :D
tks nhiều
Server 2012 hổ trợ teaming rất tốt.Server có 2 Lan card trở lên thì khỏi lo nghĩ.

xuanlam1189
15-02-2014, 04:09 PM
bài viết hữu ích quá

pato
15-02-2014, 06:55 PM
anh Ruồi ko post thì thôi, đã post toàn hàng chất.
Thanks !!!

doanitvn
15-02-2014, 10:11 PM
- Rãnh cài thử crack của anh xem sao ! Mấy crack giờ lỗi quá ! Thanks !

Ruồi Chiên Giòn
16-02-2014, 08:26 AM
- Rãnh cài thử crack của anh xem sao ! Mấy crack giờ lỗi quá ! Thanks !
Bản crack + iso này chạy ngon lành vô thời hạn, không bị lổi gì cả, mình chạy gần cả 2 năm nay mà chưa hề cài lại Win con server.

chunhatvui
16-02-2014, 12:45 PM
sao download ko được vậy anh

tatino
16-02-2014, 07:54 PM
Ai có bản crack vĩnh viễn của win server 2012 R2 share cho mình với.

thanhnhan178
16-02-2014, 08:17 PM
Bản crack + iso này chạy ngon lành vô thời hạn, không bị lổi gì cả, mình chạy gần cả 2 năm nay mà chưa hề cài lại Win con server.

Anh cho em hỏi h hiện tại em đang sử dụng server 2008 gcafe bản quyền, h muốn xài server 2012 thì khi cài mất phần mền gcafe như thế nào để không mất bản quyền......
và kết hợ card Lan như thế nào.... hiện tại em đang sử dụng 1 onboard và 2 Card rời Tp-link........ xin anh hướng dẫn giúp em ! thân !

Ruồi Chiên Giòn
16-02-2014, 09:05 PM
Anh cho em hỏi h hiện tại em đang sử dụng server 2008 gcafe bản quyền, h muốn xài server 2012 thì khi cài mất phần mền gcafe như thế nào để không mất bản quyền......
và kết hợ card Lan như thế nào.... hiện tại em đang sử dụng 1 onboard và 2 Card rời Tp-link........ xin anh hướng dẫn giúp em ! thân !

Bạn vào thư mục cài đặt Gcafe Pro trên ổ C: của Windows 2008 trong thư mục NBMS rồi vào thư mục BarServer mở file barserver.ini mở file đó ra từ dòng số 3 và 4 là Id và Pass bạn copy đó ra và cài lại khi yêu cầu thì điền lại vào

C:\Gcafe Pro\NBMS\BarServer --> mở file barserver.ini

BarId= ?????
BarPwd= ????

đó là Id và Pwd để bạn cài lại ko mất bản quyền.

thanhnhan178
19-02-2014, 09:13 PM
thank rất nhiều để mình thử.......

sapabuon
05-03-2014, 06:24 PM
đã cài thành công nhưng chịu chết ko làm thế nào mà remote destop dc thế nó mới đau.

Ruồi Chiên Giòn
05-03-2014, 07:15 PM
đã cài thành công nhưng chịu chết ko làm thế nào mà remote destop dc thế nó mới đau.
trong bài post có ghi rỏ, tạo Remote desktop trước khi tắt Firewall, tại bác không đọc kỷ nên mới thế, giờ chỉ có cài lại thôi.

sapabuon
05-03-2014, 08:57 PM
bản 2012 này teamnic ko phải nghĩ. thượng vàng hạ cám đều có thể team lại với nhau mà ko cần để ý đến hãng nào. thích nhất là điều này thôi

bangbang
07-03-2014, 09:02 PM
bản 2012 này teamnic ko phải nghĩ. thượng vàng hạ cám đều có thể team lại với nhau mà ko cần để ý đến hãng nào. thích nhất là điều này thôi
nếu team all lại làm 1 thì sẽ bị tình trạng mất cache ssd, ai có cách khắc phục chỉ giúp.

Ruồi Chiên Giòn
07-03-2014, 09:10 PM
nếu team all lại làm 1 thì sẽ bị tình trạng mất cache ssd, ai có cách khắc phục chỉ giúp.
Phiên bản Diskless 2.1.9.0 đúng là có sự không ổn định, riêng phiên bản 2.1.8.0 thì mình làm rất nhiều và chưa bao giờ gặp hiện tượng mất cahce SSD. Hiện tại mình củng đang xài và cài cho khách chỉ dùng phiên bản Diskless 2.1.8.0 nên chưa có bị trường hợp mất cache SSD lần nào.
Bác nào gặp trường hợp mất cache SSD hãy thử dùng Diskless 2.1.8.0 + Netdisk 5.5 xem có hết không, hiện tại mình chỉ dùng 2 phiên bản đó.

vitinhbb
07-03-2014, 10:28 PM
Hiện tượng đó nó như thế nào hả bạn. Ko ghi vào ổ SSD ah. Mình cũng đang cài bản 2.1.9.0.

ÁnhMinh
07-03-2014, 11:28 PM
Hiện tượng đó nó như thế nào hả bạn. Ko ghi vào ổ SSD ah. Mình cũng đang cài bản 2.1.9.0.
Mình có đọc sơ sơ của các rum về BR, mình nghĩ bạn làm sai ở bước nào đó nên mới không caches ssd đc. 2.1.9.0 là BR gì ???

lygs47
08-03-2014, 12:01 AM
chủ thớt ơi cho em hỏi tại sao lại phải tạo Tạo Remote desktop vậy ccboot ko cần cái đó đc ko ? mục đích tạo để làm gì
hỏi thì gà thật nhưng e không hiểu mong các bác hướng dẫn tks,,,

Ruồi Chiên Giòn
08-03-2014, 12:05 AM
chủ thớt ơi cho em hỏi tại sao lại phải tạo Tạo Remote desktop vậy ccboot ko cần cái đó đc ko ? mục đích tạo để làm gì
hỏi thì gà thật nhưng e không hiểu mong các bác hướng dẫn tks,,,
Tạo Remote desktop là để bác từ 1 máy khác có thể login vào máy chủ Server mà không cần phải ngồi tại con server thao tác, nó giúp bác đở tốn thêm cái màn hình để hiển thị ở con server.

ngựađiên
08-03-2014, 06:07 PM
k down dc:(

lygs47
09-03-2014, 08:26 AM
teamwier khong cai duoc tren sver ha bác e chưa chạy win sver bao giờ đang chay sv w7 64bit ##

phucvnptbentre
25-03-2014, 10:29 AM
Microsoft Windows Server 2012
Version 6.2.9200 Build 9200
- Bản Iso này được mình tích hợp file crack vào trong Iso luôn khi bun ra sẻ thấy file crack và chỉ crack thành công cho Iso này còn download từ Microsoft về và dùng bản crack này thì không thành công nhé.
- Tạo Remote desktop trước khi tắt Firewall của Windows

Bản Windows Server 2012 này có 4 phiên bản cài đặt

- Microsoft Windows 2012 standard (GUI) ---> khuyên dùng ( ưu tiên )
- Microsoft Windows 2012 standard (Core)
- Microsoft Windows 2012 datacenter (GUI) ---> khuyên dùng
- Microsoft Windows 2012 datacenter (Core)

Download bản ISO

Công cụ Setup từ USB tất cả các Windows

Dùng thêm tools WinAso này chạy quét Windows là chạy ngon lành không cần chỉnh sửa thêm bất cứ thứ gì

Download

Pass : hqn.vn

Microsoft Windows Server 2012 thêm đôi cánh cho Gcafe

Đây là bản Windows Server 2012 tôi đả sưu tầm và kết hợp crack thành công, đả tự mình làm chuột bạch 18 tháng và hiện tại đang triển khai cho 2 phòng net nhà và 4 phòng nét khác chạy ok.
Chắc nhiều bác nói rằng xài Win Server 2003 - 2008 được rồi cần gì phải là Windows Server 2012 hơn nửa Windows Server 2012 củng giống như Windows 8. Hôm nay tôi xin có chút lời để các bác có cách nhìn về nhửng cái hây của Windows Server 2012 và tới đây chắc hẳn nhửng ai xài bootrom trên Win củng sẻ dùng Windows Server 2012 hết nhất là dùng phần mềm Gcafe Diskless hoặc là CCboot.
Phần mềm bootrom Gcafe hiện nay chạy tương đối tốt không bị lổi và chiến tất cả các game không bị lổi, ngoài cấu hình server thì tốc độ còn lại của Gcafe phụ thuộc 40% vào Lan card và số lượng lan card đây là nhược điểm của Gcafe.
Gcafe Diskless cần tối thiểu là 2 lan card, 1 cho diskless và 1 cho game disk hoạt động độc lập, với 2 lan card này thì dù con Server của các bác có mạnh thế nào thì củng chỉ hoạt động tốt ở tầm 30 máy trở lại và 30 náy này khi khởi động client cùng 1 lúc thì tất cả nhiều sâu trên client cùng nhau bò vì gây hiện tượng quá tải load image.
Giải pháp để khắc phục nhược điểm này là kết hợp nhiều card mạng lại để chia tải khi load image và load game, gcafe càng nhiều lan card càng khởi động nhanh và chay càng mượt. Nhưng cái khó ở đây là làm thế nào để gắn nhiều lan card và chia tải được với nhau ?
Mua lan card intel hoặc Broadcom để Nic Teaming lại ? đây là giải pháp tốn kém nhất mà Gcafe gặp phải vì Lan card intel hây broad com đều có phần mềm độc quyền và chỉ load balancing cho riêng họ, bình thường ta sử dụng 2 lan card intel trở lên là ta có thể Team thêm các loại lan card khác vào nhưng dung lượng thì thấy tăng lên mà chia tải thì lại không.
Giá lan card Intel và Broadcom trên trời mua 3-4 lan card để chạy Gcafe cho tốt củng mất tiền bằng 1/4 giá trị của con server rồi.
Windows Server 2012 sẻ giải quyết tốt vấn đề gặp phải ở trên cho Gcafe đó là Nic Teaming có sẳn độc lập trên Windows Server 2012 của Microsoft
+ chúng ta có thể gắn nhiều lan card của các hảng sản xuất khác nhau mà tất cả vẩn được load balancing.
+ sử dụng các loại lan card phổ thông giá thành thấp mua ở đâu củng có mà vẩn hoạt động tốt.
+ Dể dàng thay thế bằng nhửng loại lan card thông dụng nhất mà không còn phụ thuộc vào khoảng cách địa lý, hàng độc ( Intel- Broadcom).
+ Tất cả các bạn sẻ tận hưởng được tốc độ Gcafe khi gắn nhiều lan card
+ Giá thành con Server sẻ được giảm xuống và tốc độ Gcafe tăng lên...
Nếu Gcafe chạy trên Windows Server 2003 - Windows Server 2008 thì sẻ không giải quyết được vấn đề trên.

Cám ơn bạn rất nhiều.

sangapple79
25-03-2014, 01:13 PM
hàng ngon đó các bác hhihihiihi

destaination
11-04-2014, 12:02 AM
sao mình down bản của a RuôiPro về setup vào Vmwave nó báo lổi file x000000 file boot gì đó a ruồi ơi, có Pro nào cài thử bản của a ruồi chưa vậy

trankhu
22-04-2014, 12:19 AM
Các anh cho em hỏi. Khi team nic vậy khi 1 card mạng lỗi thì có lỗi cả không?

AT.Net
11-07-2014, 04:08 PM
team nic có phải yêu cầu Switch loại nào ko? Tp link giga team nic đc ko bác?

citizen
11-07-2014, 04:44 PM
Các anh cho em hỏi. Khi team nic vậy khi 1 card mạng lỗi thì có lỗi cả không?
ko lỗi lầm gì vẫn chạy bt với số nic sống còn lại

citizen
11-07-2014, 04:46 PM
team nic có phải yêu cầu Switch loại nào ko? Tp link giga team nic đc ko bác?
team nic ko liên quan đến switch, có thể xài bất cứ switch của hãng nào và loại nào

atlantiky
09-08-2014, 01:15 PM
Thank anh ruồi

pato
09-08-2014, 01:25 PM
bác nào không muốn xài crack thì qua topic này kiếm key MAK, trường hợp hết key MAK thì active by phone ( làm theo hướng dẫn, nếu ko làm được thì post ID lên họ giúp cho).

vuongvt229
09-08-2014, 02:01 PM
1 bài viết bổ ích của anh ruoi52 , cái này đang kiếm giờ mới thấy

Heineken
12-10-2014, 03:32 PM
anh cho phép em tải đi anh ruồi google driver nó chỉ cho em xem hok cho tải

net29vh
05-02-2015, 04:54 PM
làm video hướng dẫn luôn đi bác ruồi, chúc bác full khách

Ruồi Chiên Giòn
05-02-2015, 05:01 PM
làm video hướng dẫn luôn đi bác ruồi, chúc bác full khách
bản này xưa như trái đất rồi, giờ xài bản 2012 R2, có bài share link download trong box Windows server luôn đó

net29vh
06-02-2015, 07:23 AM
đối anh xưa như với em thì rất mới , em đang xài csm nhưng muốn làm gcave xx mà ko biết nguyên vật liêu là những gì nên mới tính kêu anh làm video cũ thể luôn,hihi, tk bác