PDA

View Full Version : New!Hot!Windows Server 2016 ORIGINAL From Technet 12/10/2016

mrnghia
13-10-2016, 01:34 PM
Hôm qua ngày 12/10/2016.Microsoft chính thức phát hành phiên bản Windows Server 2016 đến người dùng cuối.ISO này được phát hành chính thức từ kênh Micosoft Technet.Mời các bác tải về tìm hành. :D
[Only registered and activated users can see links]
-Link trực tiếp nước ngoài tốc độ cao:[Only registered and activated users can see links] 4BB2DA060A53C4A7951A42955D956B8C663EA0&key=8502c4da81870afd0fdfcdc737c80c3e9faa9f6f
-Link Fshare rãnh sẽ up:.....
-Đồ chơi(chính chủ,reg nick tải về 30s):[Only registered and activated users can see links]

hjep
13-10-2016, 01:54 PM
:( Thôi đang chạy ổn với bản đầu bác post chừng nào có hành làm tiếp :D

mrnghia
13-10-2016, 01:57 PM
:( Thôi đang chạy ổn với bản đầu bác post chừng nào có hành làm tiếp :D
Mấy bản trước do còn là technical preview nên MS nó add mấy cái Service tào tao vào,bản này chắc hết rồi bác.Đang xài ổn cứ để vậy,chủ yếu bây giờ mà cài mới hoặc cài lại thì nên dùng bản này nó sẽ ổn hơn bác. :)

minhthuc
13-10-2016, 02:34 PM
thank, đang tính cài lại win :D

hjep
13-10-2016, 04:30 PM
Mấy bản trước do còn là technical preview nên MS nó add mấy cái Service tào tao vào,bản này chắc hết rồi bác.Đang xài ổn cứ để vậy,chủ yếu bây giờ mà cài mới hoặc cài lại thì nên dùng bản này nó sẽ ổn hơn bác. :)

Ủa phải đâu bác bản kia bác post bản OEM mà không còn chữ technical preview. Mà e kiểm tra service y chang service W10 chả khác gì

vanhung
14-10-2016, 12:45 PM
Bó tay với active windows :D chủ thớt có cách nào hay tool nào khác chỉ giúp

Nhanh, nhẹ có nhiều cái hay và mới.

Bên ảo hóa nhiều tính năng vượt trội VMware, có "độc chiêu" thêm hay lấy bớt ram và card mạng từ máy ảo đang chạy mà không ảnh hưởng gì :D . Giống tính năng hotwap khi thay thiết bị của các dòng server cao cấp ( mà cái này không lấy ram và card mạng ra được :D ).Tương thích với hầu hết các kernel linux hiện nay

Tích hợp anti virus là windows defence, do là " con đẻ" của microsoft nên được tối ưu nhanh nhẹ tương thích với hệ điều hành. So với các anti vius trả phí khác cho windows server

Hầu như các ứng dụng của bên desktop như windows 10 đều được loại bỏ nên từ lúc mở nguồn khởi động (CPU G840 ssd 240G sata2 ) đến của sổ login chưa dến 5s trong khi chưa disable một service nào cả

doanitvn
14-10-2016, 12:57 PM

Bên ảo hóa nhiều tính năng vượt trội VMware, có "độc chiêu" thêm hay lấy bớt ram và card mạng từ máy ảo đang chạy mà không ảnh hưởng gì :D . Giống tính năng hotwap khi thay thiết bị của các dòng server cao cấp ( mà cái này không lấy ram và card mạng ra được :D ).Tương thích với hầu hết các kernel linux hiện nay

Tích hợp anti virus là windows defence, do là " con đẻ" của microsoft nên được tối ưu nhanh nhẹ tương thích với hệ điều hành. So với các anti vius trả phí khác cho windows server

Hầu như các ứng dụng của bên desktop như windows 10 đều được loại bỏ nên từ lúc mở nguồn khởi động (CPU G840 ssd 240G sata2 ) đến của sổ login chưa dến 5s trong khi chưa disable một service nào cả

- Có nhầm ko bạn window server làm gì xài VMwave
- Hyper V mà edit dc ram như thế thì ấy cái server datacenter sẽ chuyển sang window cho khỏe

mrnghia
14-10-2016, 05:49 PM

Nói thiệt bác chứ e mới tải về để đó chứ cũng chưa cài,mấy phiên bản trước chỉ cần add key đúng phiên bản rồi crk bằng kmspico hoặc kms Autonet là ok,còn bản này e chịu vì chưa cài.Bác thử xem sao nha:
-Link:[Only registered and activated users can see links]

Windows Server 2016 Datacenter/DatacenterCore: CB7KF-BWN84-R7R2Y-793K2-8XDDG
Windows Server 2016 Standard/StandardCore: WC2BQ-8NRM3-FDDYY-2BFGV-KHKQY

vanhung
15-10-2016, 02:47 PM
- Có nhầm ko bạn window server làm gì xài VMwave
- Hyper V mà edit dc ram như thế thì ấy cái server datacenter sẽ chuyển sang window cho khỏe

Hồi giờ tôi xài VMware trên centos và slackware không bác ơi

Nói thiệt bác chứ e mới tải về để đó chứ cũng chưa cài,mấy phiên bản trước chỉ cần add key đúng phiên bản rồi crk bằng kmspico hoặc kms Autonet là ok,còn bản này e chịu vì chưa cài.Bác thử xem sao nha:
-Link:[Only registered and activated users can see links]

Windows Server 2016 Datacenter/DatacenterCore: CB7KF-BWN84-R7R2Y-793K2-8XDDG
Windows Server 2016 Standard/StandardCore: WC2BQ-8NRM3-FDDYY-2BFGV-KHKQY

Key bác đưa OK đó

Thông thường các tool crack nó tích hợp sẵn key để active, do mới ra ngày 12-10 nên chưa có "thư viện key" bản chính thức, cỡ vài tuần sau các tool crack sẽ update.

gcafeplus2012
15-10-2016, 11:23 PM
NxD vẫn quá ổn định nên cũng chẳng muốn hành ngò qua bootrom server window :( Hóng, tính năng winserver mới. Nhớ lần vọc vạch winserver lần cuối là bản 2003 R2 chạy Bootrom Ardence (BXP)... hix hix giờ tới 2016 rồi.

gamer1509
16-10-2016, 01:09 PM
NxD vẫn quá ổn định nên cũng chẳng muốn hành ngò qua bootrom server window :( Hóng, tính năng winserver mới. Nhớ lần vọc vạch winserver lần cuối là bản 2003 R2 chạy Bootrom Ardence (BXP)... hix hix giờ tới 2016 rồi.

Ngon quá

mbt509
21-10-2016, 08:35 AM
dùng rufus bung file iso cài đặt,cài trên main desktop thì ok,nhưng sau cài trên main server s1200bts thì bị lỗi stopcode ko cài đc vậy mn,đã chỉnh bios AHCI cũng ko cài đc,ai biết hướng dẫn dùm ,thank

hjep
21-10-2016, 08:49 AM
dùng rufus bung file iso cài đặt,cài trên main desktop thì ok,nhưng sau cài trên main server s1200bts thì bị lỗi stopcode ko cài đc vậy mn,đã chỉnh bios AHCI cũng ko cài đc,ai biết hướng dẫn dùm ,thank

Làm USB Boot vào winpe cài trực tiếp trên đó thử xem. E cài win toàn vào winpe cài cho mau

vanhung
21-10-2016, 12:29 PM

Bác check lại mã SHA1 như trên hình chủ thớt. Để kiểm tra file iso dowload về có lỗi hay không. Và để biết nó là bản windows original

mbt509
21-10-2016, 12:57 PM
Làm USB Boot vào winpe cài trực tiếp trên đó thử xem. E cài win toàn vào winpe cài cho mau
để tối test winNTsetup ,thank hiep

mbt509
21-10-2016, 12:59 PM
Bác check lại mã SHA1 như trên hình chủ thớt. Để kiểm tra file iso dowload về có lỗi hay không. Và để biết nó là bản windows original
bản Win ko lỗi nhé,cài trên main desktop ok,main server thì lỗi stopcode,nghĩ chắc ko đúng boot UEFI hay sao đó