PDA

View Full Version : Thiếp lập Web Cache Mikrotik là Cf load rất lâu.

anhsoemluon
21-12-2015, 12:49 PM
Tình hình e chạy mikrotik trên máy chủ bằng virtualbox, thiết lập cache web proxy chạy web rất nhanh nhưng riêng game đột kích load rất lâu. Mong được cao nhân chỉ giáo vài chiêu. Tại hạ xin cảm ơn.

vanhung
21-12-2015, 08:31 PM
Tình hình e chạy mikrotik trên máy chủ bằng virtualbox, thiết lập cache web proxy chạy web rất nhanh nhưng riêng game đột kích load rất lâu. Mong được cao nhân chỉ giáo vài chiêu. Tại hạ xin cảm ơn.

Máy ảo mà bác nhồi web proxy trong đó, không sợ CPU bị cao hay sao.Trừ trường hợp bác chạy CPU xeon có VT-d

Vấn đề của bác lúc làm squid proxy tôi cũng đắn đo suy nghĩ mãi, nếu thiết lập web proxy cũng là default gateway thì chắc chắn game sẻ bị ảnh hưởng, vậy thì sẻ ưu tiên cái nào?

Có thể trong mikrotik bác redirct port 80 qua port nào đó, bác nên cấu hình lại 1 đường đi thẳng 1 đường redirct qua port nào đó.

Chọn IE làm trình duyệt mặc định thì cho đi trực tiếp, còn các trình duyệt khác cho qua đường đã redirct port.

Còn mikrotik cấu hình thế nào thì tôi không biết, lúc trước tôi còn xài mikrotik vấn đề định tuyến line cho game nó phức tạp, toàn là tra trên google sau đó copy và paste nhưng cấu hình không được chọn "line ưu tiên trước",mà chỉ cấu hình được "chỉ qua line đó" nên tôi từ bỏ.

Tốt nhất là bác cài đặt web proxy trên chính OS của boot rom luôn là tối ưu nhất.

cafethai
22-12-2015, 09:53 AM
cache là để làm gì vậy nhỉ?